พริ้นซ์มอบความสุข ในกิจกรรม กายภาพลดปวด ด้วยคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า (PMS)
14 มีนาคม 2567
![]( https://website-storage.princhealth.com/pssk/news/20240314102101-V1qVN-pssk-7454@lg.webp)
12 มีนาคม 2567 แผนกกายภาพบำบัดโรงพยาบาลพริ้นซ์ ศรีสะเกษ จัดกิจกรรมกายภาพลดปวด ด้วยคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า (PMS) ที่ผู้ป่วยและญาติ รวมถึงผู้ที่สนใจรับบริการ ทดลองใช้งานเครื่อง PMS เพื่อกระตุ้นระบบประสาทด้วยเครื่องแม่เหล็กไฟฟ้า มีคุณสมบัติช่วยลดอาการปวด คอ บ่า ไหล่ หรือกล้ามเนื้อที่กดเกร็งให้คลายลง
ซึ่งกิจกรรมดังกล่าว เป็นการให้บริการแก่ลูกค้า หรือผู้ที่สนใจ โดยไม่มีค่าใช้จ่าย บรรยากาศเต็มไปด้วยความสุขที่ได้รับการรักษาและมีอาการดีขึ้นหลังจากใช้บริการ
ไม่ต้องห่วง ให้พริ้นซ์ช่วยดูแล